ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-11-2014, 23:35   #8
nontiyud
Member

Car Brand: jeep
Engine Type: 4.0L
คะแนน: 13 nontiyud is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ C220 อ่านกระทู้
แล้วแต่ชอบครับ
แต่ถ้าเปิดฝาเครื่องมันจะบานปลายไปกันใหญ่น่ะสิครับ
ถ้าจูนแบบเต็มที่ก็คงจะเปลี่ยนหัวฉีดให้ใหญ่ขึ้น 30-50% เพื่อรองรับ E85 ปรับระบบน้ำมันให้จ่ายปริมาณสูงแรงดันสูงได้แบบนิ่งๆ
จูนยกไฟ ยกน้ำมันสุดตารางก็อาจจะได้มาซัก 40-50 ตัว

ถ้าจะหมก... แก๊สถังฟ้าก็เป็นตัวเลือกที่ไม่เลว

ถ้าเป็น 1UZ-FE ฝาครอบ นี่ใช้f-con กล่องเงินเบอร์พันได้ใช่ไหมครับ ? แล้วมีกล่องไหนแนะนำบ้างไหมครับนอกจากตัวนี้ ?

เดี่๋ยวถ้างบเหลือจะลองจัดดูให้ขับสนุกขึ้นกว่าเดิมอ ีกหน่อย
nontiyud is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to nontiyud For This Useful Post:
ChefPao (04-11-2014)