ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-06-2014, 00:40   #8
suwit saengsophon
Member

คะแนน: 17 suwit saengsophon is on a distinguished road
เรื่องน้ำขังเบ้าหัวเทียนนี่ผมก็ขำตัวเองอยู่เหมือนก ัน
ตอนไปซื้อเครื่องที่เชียงกงพอร้านกำลังยกเครื่องขึ้น รถ
ผมหันไปเห็นที่ฝาเครื่องด้านท้ายๆมันมีรูอยู่ 1 ร ูมี
มีคราบน้ำเก่าๆไหลออกมาเลยถามช่างว่ามันรูอะไร
ช่างบอกว่ามันเป็นรูระบายน้ำออกจากเบ้าหัวเทียน
ผมก็เลยงงๆ J ธรรมดาไม่เห็นมี พอมาถึงบ้านลองเลยครับดึงปลั๊กหัวเทียนออกมาเอาน้ำ
เทเลย มันไหลออกที่รูนั้นจริงๆ ใครน้ำขังที่เบ้าหัวเทียนบ่อยๆลองเช็ครูนั้นดูนะครับ
( J VVTi )นะครับ
suwit saengsophon is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม