ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-02-2010, 06:15   #5
e34Neba
Member

รูปส่วนตัว e34Neba

Car Brand: BMW E34
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 e34Neba is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ freedom2520 อ่านกระทู้
ถ้าจะใส่รุ่นฟรี ชิ้นที่ต้องใช้ก็ เสื้อหลังรุ่นฟรี กับ พูเลย์ ชุดนี้หามือสองเอา ส่วนมากจะขายทั้งปั๊ม พร้อมท่อทั้งหมด ผมได้มา 1000 นึง

ขอความรู้หน่อยครับ เสื้อหลังรุ่นฟรีปั๊ม กับพูเลย์ชุดนี้ ของj -ge หรือ ต้องใช้ของ j-gteครับ ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำตอนนี้กลุ้มใจมากมาย
อันนี้ผมไม่แน่ใจว่า ge มันจะเข้ากับ gte ได้นะ แต่ผมได้ของ gte มาครับ ผมซื้อมาจากน้องตั้ม IMI ที่ขายอยู่ในหน้าซื้อขายอะ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ d-j อ่านกระทู้
ผมก็เคยเปลี่ยนซีลครับ ต้องทำ 2 รอบ เลย
สงสัยซีลที่เปลี่ยนครั้งแรกไม่ดีแน่เลยครับ ใช้ได้วันเดียวรั่วอีก เคยจะยกออกเหมือนกัน เข้าไปที่อู่อีกที ช่างบอกจะแก้ให้ ไปซื้อซีลอีกร้านนึงมาเปลี่ยน ก็จบครับ
ใช้งานได้ถึงทุกวันนี้

อยากเปลี่ยนเป็นแบบฟรีปั๊มเหมือนกันครับ ว่าจะลองหาอะไหล่ตามที่คุณ e34Neba ว่ามาเหมือนกัน
รอปั๊มน้ำรั่วอีกครั้งแล้วเปลียนเลย แต่เคยอ่านในนี้บอกว่าถ้าเปลี่ยนแล้วใช้กันอีกยาวเลย ครับ เลยยังไม่ได้หามาเลยครับ

คุณ e34Neba อยู่แถวไหนครับ
ผมอยู่แถววงศ์สว่างครับ
e34Neba is offline  
The Following 2 Users Say Thank You to e34Neba For This Useful Post:
d-j (28-02-2010), Lucky (03-06-2011)