ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-06-2009, 16:36   #9
cpservice
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว cpservice

Car Brand: Volvo960 - CkII-EVO_VI
Engine Type: 1JZ.... ,4G93 GDI...
คะแนน: 18 cpservice is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง cpservice
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sapsin อ่านกระทู้
ขอบคุณ มากครับ สมาชิกทุกท่าน ขอบคุณ คุณ Moonlight ครับ รถของผม เป็นแบบ จานจ่ายครับ ช่างเคยถอดจานจ่ายมาทำความสะอาดที่นึงแล้วครับ และเห็นเคยถอดหัวเทียนออกมา และบอกว่า หัวที่ 3 กับ 5 มันเผาไหม้ไม่สมบูรณ์ มีคราบเขม่า เค้าก้อล้างทำความสะอาดหัวเทียนให้ มันก้อยังเดินสะดุดอีกอยู่ดี นะครับ ส่วนเรื่องสายแวคคั่ม ยังไม่ได้ลองเปลี่ยนซักจุดเลย ว่า จะลองทำตามที่บอกดูนะครับ เผื่ออาจจะเป็นจากจุดนี้ ก้อ เป็นได้ ขอบคุณ นะครับ ทุกท่าน เดี๋ยวถ้า เป็นยังไงหลังจาก เปลี่ยน สายแวคคั่มแล้ว จะมาแจ้งอีกท ครับ
ตอนนี้ไม่ทราบใช้หัวเทียนอะไรอยู่ครับ หัวเทียนทั่วๆไป ราคาถูกๆ จะทำให้เครื่องสะดุดได้นะครับ
อย่างน้อยควรเป็น แพลทตินั่มเบอร์ 6 ขึ้นไป

แล้วที่สูบ 3 กับ 5 เผาไหม้ไม่สมบูรณ์ ลองเช็คกำลังอัดเครื่องยนต์ดูด้วยนะครับ
ถ้ากำลังอัดน้อยกว่าสูบอื่นๆ เปิดดูระยะห่างของวาล์วก่อนเลย เครื่องเจวาล์วชอบยันนะครับ(เจอบ่อย)
cpservice is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to cpservice For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)