ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-06-2009, 12:56   #7
sapsin
ClubJZ Web Register

Car Brand: MB W123
Engine Type: 1JZ-GE black Cover
คะแนน: 0 sapsin is on a distinguished road
ขอบคุณ มากครับ สมาชิกทุกท่าน ขอบคุณ คุณ Moonlight ครับ รถของผม เป็นแบบ จานจ่ายครับ ช่างเคยถอดจานจ่ายมาทำความสะอาดที่นึงแล้วครับ และเห็นเคยถอดหัวเทียนออกมา และบอกว่า หัวที่ 3 กับ 5 มันเผาไหม้ไม่สมบูรณ์ มีคราบเขม่า เค้าก้อล้างทำความสะอาดหัวเทียนให้ มันก้อยังเดินสะดุดอีกอยู่ดี นะครับ ส่วนเรื่องสายแวคคั่ม ยังไม่ได้ลองเปลี่ยนซักจุดเลย ว่า จะลองทำตามที่บอกดูนะครับ เผื่ออาจจะเป็นจากจุดนี้ ก้อ เป็นได้ ขอบคุณ นะครับ ทุกท่าน เดี๋ยวถ้า เป็นยังไงหลังจาก เปลี่ยน สายแวคคั่มแล้ว จะมาแจ้งอีกท ครับ
sapsin is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to sapsin For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)