ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-03-2012, 11:31   #467
SatitpongJ
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว SatitpongJ

Car Brand: toyota corona Tt133
Engine Type: 1 JZ GTE vvti ETCS
คะแนน: 14 SatitpongJ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zxcv13 อ่านกระทู้
สวัสดีครับ

หลังจากได้คำแนะนำจาก น้าโจ
ได้หาวันว่างไปคาร์ฟู ซื้อเป็ดโปรขวดม่วงมา
จัดการผสมเป็ดเข้ากับน้ำ ใส่ขวดฉีดน้ำสำหรับรีดผ้า
แล้วฉีดเข้าแผงแอร์ ทั้งฟอง ทั้งควัน คราบออกมาดำเลย

ตอนนี้แอร์เย็นเป็นปกติแล้วครับ
วัดอุณหภูมิได้ 6-7 องศา(อยากได้สัก 0 องศา )

ขอบคุณน้าโจ อีกครั้งสำหรับคำแนะนำนะครับ
น้าโจหรือผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ ส่วนผสมเท่าไรสำหรับวิธีดังกล่าวจะลองทำดูบ้างครับ
SatitpongJ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to SatitpongJ For This Useful Post:
joe-civil@jz (01-06-2013)