ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-09-2007, 07:39   #5
ชายต้น
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว ชายต้น

คะแนน: 19 ชายต้น is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ futurecefiro อ่านกระทู้
update นะครับ วันนี้ไปเติมมา ปั๊มก่อนถึงแยกเทพารักษ์ เติมไป 500 บาทถ้วน จริงๆมันตัดตั้งแต่ 480 กว่าๆแล้ว บอกให้อัดให้ถึง วิ่งไปทั้งหมด 317 กิโลเมตร ภายในสาม-สี่วัน ระยะทาง ก็ลาซาลไปรามคำแหง ไปกลับสองวันมีซัดบ้างไม่ยาว เข้าเมืองครั้งนึงไปโรงแรม intercon ตรงต้นๆสุขุมวิท แล้ววันนี้ก็ไปสุวรรณภูมิ ครับ ไปๆมาๆ ไม่รู้คิดกันอย่างนี้หรือเปล่า 500/317 = 1.57บาท ~1.60บาท/กิโลเมตร ที่ราคาแก๊ส 9.8 บาทครับ แก๊สยังเหลืออีกประมาณ 25% ของถังถ้าวิ่งเรื่อยๆน่าจะได้ซัก 400 โล + ครับ และผมว่าถ้าไม่ใช้บูสเลย หรือใช้น้อยกว่านี้น่าจะได้ซัก 500 โล วิ่งทางไกลนะครับ

ตอบคุณ vampire ผมไม่รู้เหมือนกันอ่ะครับยี่ห้ออะไร แต่ติดกับ JAS SERVICE ตรงหม้อต้มเขียนว่า "TURBO" ตัวใหญ่ๆอ่ะครับ

ตอบคุณ apinui ครับ วิ่งแทบไม่ต่างกันเลย ถ้าจะเป็น % ผมว่าต่างกันประมาณ 5-7% แค่นั้นเองตามความรู้สึกนะครับ เวลาบูสมาผมว่ามันก็เหมือนกันนั่นแหละ จะต่างกันตรงที่เวลาขับช้าๆ เหยียบคันเร่ง มันจะดูอืดกว่านิดเดียว

เนียนแล้วครับ ที่นี่เขาแน่นอน ตอนนี้พี่ ศิวะเดช รับงาน ฟิกมิกแลมด้า ออโทรนิค ที่เท่าไหร่ครับ เขารูปผลงานพี่เขามาให้ดูหน่อยครับ พี่เขาเซียนมิก ถ่ายรูปมิกให้ดูด้วยก็ดีนะครับ
ชายต้น is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม