ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-01-2016, 11:48   #1
K.Auttakoson
ClubJZ Web Register

Car Brand: benz
Engine Type: 1j-ge vvti
คะแนน: 0 K.Auttakoson is on a distinguished road
1 j vvt เดินเบาไม่เรียบ

รบกวนพี่ๆครับ
เครื่อง1j vvt
ติดแก๊สหัวฉีด+น้ำมัน
สต๊าดตอนเครื่องเย็นปกติ แต่เร่งไม่ค่อยไปไม่มีแรง (น้ำมัน)
หลังจากที่อุณภูมิได้เป็นแก๊ส เร่งได้ปกติแต่มีอาการเดินเบาสะดุด
ลองแก้ไขโดยเปลี่ยนหัวเทียน จาก denso(หัวธรรมดา)เป็น NGK G-Power เบอร์ 6
อาการที่ออกมาคือ ออกตัวตอนเช้า(น้ำมัน)ดีกว่าเดิม
แต่ช่วงแก๊สทำงานยังมีสะดุดอยู่แต่เบาลงนิดนึง
อยากถามว่า
หัวเทียนที่เปลี่ยนถูกต้องมั้ย อาการสะดุดต้องดูที่ตรงไหนเพิ่มบ้างครับ
ผมรบกวนด้วยครับ วันนี้ว่าจะจัดหัวเทียนอีกสักชุดครับ
K.Auttakoson is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม