ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-02-2010, 20:26   #7
Strada Nineae
Member

รูปส่วนตัว Strada Nineae

คะแนน: 0 Strada Nineae is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
ที่บอกว่า

"..... แล้วพอวัดตอนเครื่องร้อน ระดับน้ำมันจะต้องวัดได้อยู่ที่ระดับ Hot ใช่มั๊ยครับ แต่รถผม 2JZ JE VVTI วัดตอนเครื่องร้อนที่ไร มันเกินกว่าขีด Hot เยอะมากเลยอ่ะครับ ..."

คุณวัดตอนที่ ติดเครื่องอยู่ หรือว่า ดับเครื่องไปแล้วครับ ?
ผมวัดตอนที่ดับเครื่องแล้วประมาณ 5 นาทีน่ะครับ แต่วัดตอนเครื่องเย็นมีเกินขีด Cool แต่ไม่เยอะมากครับผม
Strada Nineae is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Strada Nineae For This Useful Post:
pakit (16-04-2010)