ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-02-2009, 22:10   #32
retro_boy
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว retro_boy

Car Brand: ISUZU-TFR
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 17 retro_boy is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chai อ่านกระทู้
เอาภาพมาให้ดูครับ น่าจะใช่วาล์วน้ำสำหรับฮีตเตอร์ครับ ผมได้ติดมากับเครื่องเจโบครับ บางคนอาจไม่มีมาเพราะเซียงกงอาจถอดออกไปครับ ดูจากภาพแล้วใช้แวคคั่มในการเปิดปิดวาล์ว ว่าง ๆ ผมก็หยิบมาดูเล่นหมุนไปหมุนมาแล้วคิดว่า จะเอาไปใช้ประโยชน์อะไรดี อิอิ
ตามรูปแล้ว มันเป็น 2 ทางนี่ครับ(ที่ติดหัวรถผมมาก็เป็นแบบนี้นะครับ) แล้วตัวที่เป็น 3 ทางมันตัวไหนอ่ะครับ แล้วถ้าไม่ต่อวนจะเป็นอะไรมากมั้ยครับ ถามหลายๆคน ตอบไม่ค่อยจะตรงกันเลยครับ...เอาไงดีครับ ผมก็คิดว่าจะต่ออยู่เหมือนกันครับ
retro_boy is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม