ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-04-2008, 08:53   #14
popupup
Member

รูปส่วนตัว popupup

คะแนน: 0 popupup is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
ไม่น่าใช่คลัชท์หมดครับ เพราะการเปลี่ยนเกียร์เร็ว และเปลี่ยนได้หมดทุกเกียร์ แสดงถึงว่า คลัทช์จับได้ดีครับ แต่ว่าปกติจะต้องเปลี่ยนเกียร์ตามรอบเครื่องที่กล่อง จับสัญญาณได้ ซึ่งลักษณะแบบนี้ อาจจะเป็นเพราะว่า คุณเจ้าของกระทู้ ไปเพิ่มระบบแก๊สมา ซึ่งช่างทำอะไรไว้จนทำให้กล่อง ECU สับสน (ผมก็ไม่เข้าใจระบบแก๊ส) หรือ เป็นเพราะระบบซิลินอยซ์เกียร์ มีปัญหา ต้องเช็คโค้ดเกียร์ดูครับ
ฮิฮิ ช่วยแนะนำวิธีเช็คโค๊ตเกียร์หน่อยครับ ทำไม่เปง
popupup is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม