ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-04-2008, 09:57   #4
popupup
Member

รูปส่วนตัว popupup

คะแนน: 0 popupup is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
เกียร์ออโต้ หรือเปล่าครับ

จากข้อ 1 ทำให้ผมสงสัยว่า ปัญหาของรถไม่มีแรง มีแต่เสียงเครื่อง น่าจะอยู่ที่เกียร์ครับ อาการคล้ายๆคลัชท์ลื่นครับ
ใช้ครับเป็นเกียร์auto แต่ความรุ้สึกบ้างครั้งวิ่งด้สยน้ำมันบ้างทีก็เป็ยบ้ างทีก็ไม่เป็นครับ งงงง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ apinui อ่านกระทู้
มีแต่เสียงเครื่อง แล้วรอบเครื่องขึ้นหรือเปล่าครับ ....

เป็นหลังจากขับไกลๆหรือเปล่า(เห็นว่าหลังสงกราน อาจขับไปต่างจังหวัด)

ผมว่าลองดูเกียร์ก่อนก็ดีครับ ...

เพราะถ้าวิ่งทางไกลมา แล้วน้ำมันเกียร์ถ่ายออกไปนิดเดียว (ไม่ได้ถ่ายน้ำมันเกียร์แบบล้างระบบ) น้ำมันเกียร์เก่าที่ค้างจากญี่ปุ่นเป็น 10ปี อาจออกอาการพาเกียร์เดี้ยงแล้วก็ได้ครับ
ใช้ครับว่าจะไปล้างห้องเกียร์ดูครับว่าดีขึ้นหรือเปล ่า แต่กลัวเสียตั้งฟรีครับ

ช่างแนะนำให้ล้างกรองเกียร์ดูครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moonlight : 04-12-2009 เมื่อ 12:54.
popupup is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม