ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-09-2016, 15:44   #1
PhotJZ
Senior Member

รูปส่วนตัว PhotJZ

Car Brand: BMW E36
Engine Type: 1J-GTE
คะแนน: 17 PhotJZ is on a distinguished road
หัวฉีดแก๊สรั่ว หรือ หัวฉีดน้ำมันรั่ว สังเกตุอย่างไรบ้างครับ?

จอดรถไว้ค่อนวันรถมีอาการสตาร์ทน้ำมันชิ่ง 2-3 ถึงจะติด ก่อนหน้าตั้งแต่วางเครื่องติดแก๊สมาสตาร์ทน้ำมัน 1 ครั้งติดตลอด
หาดูข้อมุลเก่าๆว่าหัวฉีดน้ำมันรั่ว แต่ได้คุยๆกับช่างหลายๆคนว่าถ้ารั่วมันจะเดินเบาไม่เ รียบ(ของผมเรียบ)
หาดูตามเว็ปอื่น เขาว่าหัวฉีดแก๊สรั่วมันจะมีแก๊สเล็ดเข้ามาในท่อไอดี จะมีผลเวลาเราสตาร์ทน้ำมัน
บางเว็ปก็ว่าหม้อต้มเสียก็เป้นไปได้แต่อันนี้ไม่เข้า ใจว่าแกีสมันจะเล็ดเข้าท่อร่วมไอดีอย่างไร ไม่รุ้ว่าจะเดินหน้าแก้ไขอะไรดี มีใครแนนำอะไรเพิ่มเติมมั้ย ครับ อยากแก้ไขให้ถูกจุดครับ

ปล.วางเครื่องและติดแก๊สมาไม่ถึง 5000 โล(เจโบ)
PhotJZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม