ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-10-2008, 09:29   #84
Musso 1Uz
Member

คะแนน: 0 Musso 1Uz is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pisith อ่านกระทู้
หลังจากติดแก็สมา 2 วัน ขับดีมากครับ แต่มีปัญหาน้ำมันหมดถังครับ
เติมน้ำมัน 1000 บาท วิ่งได้ 180 กม. แก็สหมดไม่ถึงครึ่งถังครับ

เลยต้องรบกวนคุณเอกVIGO สอบถามเรื่องการตัดปั้มติก / หัวฉีด ต้องขอบคุณ คุณเอกมากครับ ที่ช่วยให้ความกระจ่างในเรื่องดังกล่าว

จากนั้นกลับไปหาช่างที่วางเครื่องให้ครับ ช่างหมอก็ดีมากครับ กลับมาจากต่างจังหวัด จอดรถเสร็จก็มาไล่หาจุดที่คิดว่าน่าจะเกิดปัญหากับเร ื่องน้ำมันหายในขณะที่วิ่งเป็นแก็ส

หลังจากหาอยู่สักพัก ก็เจอต้นเหตุของเรื่อง สายกราว์น รีเรย์สวิทซ์แก็ส ไม่พอครับ
คิดว่าจะต้องซื้อสวิทซ์แก็สใหม่ซะแล้ว

ต้องขอขอบคุณ ช่างหมอ มากๆ เลย

Musso 1Uz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม