ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-02-2009, 08:22   #16
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aom8817 อ่านกระทู้
เชื่อมเกลียวใส่เลยดีไหมครับ พอจะใช้ก็หมุนออก ไม่ใช้ก็ใส่ปลั๊กอุด ทำเป็นเกลียวในหรือเกลียวนอกก็ได้ครับ แล้วใส่ ปลั๊กอุดทองเหลืองของแอร์ แหล่มแน่นอนครับ

ขอบคุณครับ ถ้าทำได้ก็อยากจะทำครับ เพียงแต่ขนาดความหนาของท่อเหล็กนั้น ไม่อำนวยให้ทำการต๊าปเกลียวครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mr.Bjz อ่านกระทู้
ลุงครับ กรุณาต่อวนเถอะครับ อย่าไปทำวิธีอื่นเลย สงสารเครื่องมันครับ ผมว่าทุกวันนี้สูบ 5 กะสูบ 6 มันคงอยากจะลาตายแล้วล่ะครับลุง
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ATE38 อ่านกระทู้
ของผมก็ต่อวนครับ หายห่วง รถเพื่อนผมก็เป็นแบบลุงเลยพุ่งปรี๊ด ผมจับต่อวนหมดเลยครับ แหะๆ
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teeded อ่านกระทู้
ผมทำแบบที่คุณว่าอ่ะครับ 2 ปีแล้ว ยังไม่เคยเห็นรั่วซึมหรือมีปันหาเยยครับ
ขอบคุณครับ เป็นความคิดที่ถูกต้องครับ อย่างที่บอกไว้ตั้งแต่ Reply แรกๆ ว่า ผมลืมไปเรื่องต่อวนไปเลยนั้น เป็นเพราะว่า ผมเคยใช้ท่อยางต่อวนแล้ว ท่อยางเล็กๆนั้น เคยยวมฉีกขาด น้ำพุ่งกระจายครับ (ขณะนั้น ผมหาท่อยางที่เป็นท่อรับแรงดันสูง และทนความร้อนไม่ได้ครับ) จึงจัดการใช้ลูกยางขาโต๊ะปิดมันเสียเลย แต่ก็เกิดปัญหาดังที่เล่ามาครับ

พอดีได้ไอเดียจากคุณเดช ใน Reply บนๆ ให้ใช้ท่อแป๊ป ดัดเข้ารูป แล้วใช้ท่อยางประกบยึด รัดด้วยเข็มขัด น่าจะเป็นไอเดียที่ดีครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
ตามไปครับ เพราะน้ำที่ท้ายเครื่อง ของเดิมมันต่อเข้าพวกฮีทเตอร์ ซึ่งมันเป็นน้ำวนให้สูบท้าย ๆ ได้ระบายความร้อนไปในต้วอ่ะครับ ต่อวนเถอะครับ แต่น้อยใจจังเลย ไม่คิดถึงเราเลย เราก็อยู่ใกล้ ๆ ที่นั้นด้วยอ่ะครับ
ต้องขอโทษด้วยครับ ไม่ใช่ว่าลืมนะครับ แต่เห็นว่า เป็นงานเล็กๆ นิดเดียว แก้ไขด้วยตนเองได้ ขืนต้องเรียกคุณเค คงถูกหัวเราะเยาะเอาแน่ๆเลยครับ เดี๋ยวจะเหมือนคำพังเพยที่ว่า "เชือดไก่ ใยต้องใช้มีดโค" หรือ "ขี่ช้างจับตั๊กแตน" อย่าน้อยใจเลยนะครับ ผมคงต้องมีโอกาสไป คารวะ คุณเค แน่นอนครับผม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moonlight : 16-02-2009 เมื่อ 08:42.
Moonlight is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม