ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-07-2013, 23:00   #5
pakapao
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว pakapao

Car Brand: Benz w124 ,Cefiro A31
Engine Type: 1 uzfevvti,2 jzfevvti
คะแนน: 16 pakapao is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kkk777 อ่านกระทู้
หลังจากใช้งาน 1uz ฝาครอบมา แสนโลนิดๆ
ยกเครื่องไป 1 รอบ
บดวาวล์ เพราะต้องเปลี่ยนยางตีนวาวล์ไป 1 รอบ เพราะควันขโมงออกท่อไอเสีย

ช่างจาก 3-4 อู่ คงรื้อสายหัวเทียนทำให้มัน บอบช้ำหักในกันบ้าง เดินเบาไม่เรียบ เหมือนตอนวางใหม่ๆ

วันนี้ จัดการเปลี่ยนของใหม่ Oem ทั้ง 10 เส้น

เดินนิ่งสนิท แทบไม่รู้สึกว่าติดเครื่องเลยครับ
ทั้ง Lpg ทั้ง น้ามัน

ลืมบอกสายหัวเทียน นี่เป็นแกนคาร์บอน ห้ามจับสายแล้วดึงหรือ บิดเด็ดขาดนะครับ หักใน ได้ง่ายๆ
ให้จับที่ขั้วเท่านั้น และ กำชับช่าง อีกทีด้วยครับ

ไหนๆ ก็ลองถอดหัวเทียนมาดูด้วย ก็ใหม่สะอาด
ใช้ได้อย่างสบายใจอีกยาวครับ

Fyi ครับ

สั่งซื้อที่ไหนครับพี่ ราคาเท่าไร

ผมสั่งสายหัวเทียน v12 มา เจอราคาแทบอ้วก
kkk (21-07-2013)