ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-11-2008, 22:26   #10
mommam
Junior Member

รูปส่วนตัว mommam

คะแนน: 0 mommam is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2Son อ่านกระทู้
ขอบคุณครับ ทุกคน
ผมยังไม่ได้ไปเช็คเลยเพราะยังไม่มีเวลากลับถึงบ้านก็ 3ทุ่มก่วาทุกวัน พอจะเช็ควันอาทิตย์ก็มีเรื่องต้องออกบ้านทุกที ไม่รู้เป็นไรจะทำรถทีไรภรรยามองหน้าทุกที
เออแล้วคุณmommamถอดมาล้างเองใช่ไหมยากไหมคับต้องใช้ กางหรือปะเก็นหรือเป่าคับพอดีอยากล้างปีกผีเสื้ อด้วย ม้นชอบค้าง พอไปปรับตั้งตรงสายคันเร่งก็OKทุกครั้ง
ถอดเองครับ ไม่ยากแต่ถอดเยอะหน่อย ใช้เวลาเหมือนกันครับ
ถอดชุดท่อร่วมไอดี ที่ขวางไว้ออกให้หมด น๊อตยึดต่างๆ อะไรที่เกะกะ ขวางไว้ก็เอาออก จะได้
เอาท่อร่วมไอดี ลิ้นปีกผีเสื้อมาล้างด้วยทีเดียวเลย เตรียมน้ำมันเบนซินไว้ล้างด้วย แล้วก็ถือโอกาสถอดหัวเทียนมาทำความสะอาดหรือเปลี่ยนซ ะทีเดียวเลย เพราะเครื่องไม่โบเนี่ยจะเปลี่ยนหัวเทียนทีนึง เป็นเรื่องน่าเบื่อมาก ชุดรางหัวฉีดน่าจะมีน๊อตยึดประมาณ 3 ตัว ถอดออก แล้วดึงออกมาได้เลยครับ
ส่วนหัวฉีดก็ดึงออกจากรางได้เลย แต่ระวังยางโอริงที่หัวฉีด และยางรองเบ้าหัวฉีด ฉีกขาดด้วยนะครับ
ดึงหัวฉีดออกมาส่องเข้าไปดูในรูทางเข้าของน้ำมั น ก็จะเห็นกรองหัวฉีดครับ ของผมมันตันในกรองนั่นแหละ ระวังกรองขาดหรือทะลุด้วย
ลองดูครับ อาจจะเป็นแบบผม เสียน้ำมันนิด เสียแรงหน่อย แต่ไม่เสียเงินครับ
mommam is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to mommam For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)