ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-05-2014, 22:00   #944
jojo2519
Junior Member

รูปส่วนตัว jojo2519

Car Brand: Bmw
Engine Type: 1JZ-GTE VVTi ETCS-i Auto
คะแนน: 0 jojo2519 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Apple Power อ่านกระทู้
กรองเบนซิน กับหัวเทียน และสายหัวเทียน
ลองเพิ่มกราวน์ที่ตัวเครื่องลงตัวถังอีกเส้นหนึ่งครั บ
ใช้น้ำมันอย่างเดียวใช่ไหมครับ??
ครับใช้น้ำมันอย่างเดียว กรองน้ำมันเอาออกต่อตรงแล้วครับ
หัวเทียน อิเรเดี้ยม ngk เบอร์ 6 ครับ แต่สายยังไม่เปลี่ยนครับแต่ลองเอามาจากเชียงกงเปลี่ย นดู สลับไปๆมา ทั้งคอยล์ทั้งสาย ก็ไม่หาย อีกอย่างมันเป็นของมือสองด้วยเลยไม่ทราบว่ามันดีรึไม ่ดี เรื่องกราวด์ อันนี้ยัง จะลองดูครับ ขอบคุณครับ
ไม่รุว่าหาคอยล์ของใหม่ได้ที่ไหนครับ ชี้เป้าก็ดีครับ
jojo2519 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to jojo2519 For This Useful Post:
somtao (07-06-2014)