ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-06-2010, 16:34   #12
atomic
ClubJZ Staff Member

รูปส่วนตัว atomic

คะแนน: 18 atomic is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Peace_Keeper อ่านกระทู้
ขอถามด้วยครับ

ใช้น้ำมันก๊าดเพียวๆหรือน้ำมันเบนซิน หรือว่าใช้น้ำมันก๊าดผสมrossoที่บอกได้หรือเปล่าครับ หรือต้องใช้น้ำมันอะไรผสมครับ

แล้วมัน Razzo หรือ Rosso ครับ

ขอบคุณครับ
อย่างแรก ผมไม่ได้ผสมทั้งน้ำมันก๊าด หรือเบนซินครับ ผมใช้เพียวๆ เลย ผมเคยผสมแล้วงานไม่ดีเนื่องจากเวลาล้างน้ำออก จะมีคราบ ครับ แต่ถ้าใช้เพียวๆ ส่วนที่ชุบโครม จะเงางามอย่างมากมาย
เอาครับขอให้เป็นน้ำยาล้างเครื่องที่ขายตามเชียงกงแห ละครับ เหมือนกัน แต่คนละยี่ห้อก้อได้ครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mungkorn2 อ่านกระทู้
ว่าแต่เฮียหมงล้างสะอาดมากๆนึกว่าไปล้างที่ J1 ซะอีก ที่ไหนได้ ล้างเองจริงๆด้วย
แหวะเจวันมันไม่ล้างอะจิ มันทำอย่างอื่นแทน

ClubJZ* ขอบคุณทุกคน ทุกช่วงเวลาที่ทำให้ รอยยิ้ม มีความหมายมากกว่าเดิม,, *
ความสุขหาได้ด้วยใจตน ความทุกข์ก้อหาได้จากใจตนเช่นเดียวกัน
atomic is offline  
The Following 3 Users Say Thank You to atomic For This Useful Post:
JZ_P_MAYIM (04-06-2010), Lucky (03-06-2011), Peace_Keeper (04-06-2010)