ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-11-2017, 23:59   #1
hideyoshiki
ClubJZ Web Register

Car Brand: BMW
Engine Type: 2JZ
คะแนน: 0 hideyoshiki is on a distinguished road
2j Ge Vvti สตาร์ทไม่ติด

รถผม 2J ge vvti สตาร์ทยาก10-20 กว่าทีถึงจะติดทั้งแก๊สและน้ำมัน ติดแล้วก็เร่งไม่ขึ้นปล่อยคันเร่งก็ดับเดินเบาไม่ได้ เลยมีควันขาวออกปลายท่อ
เสียงตอนติดเหมือนรถน้ำมันหมดและสะดุด ทั้งแก๊สและน้ำมัน
เปลี่ยนปั๊มติ๊ก+กรองเบนซิน+สายน้ำมัน หมดแล้ว
ไฟ คอยล์ หัวเทียน มาปกติ
ท่อเวคคัม ทุกจุดไม่รั่วไม่แตก
เฟืองไทม์มิ่ง ปกติไม่หัก
ถอด เซ็นเซ่อจุดระเบิด มาทำความสะอาดแล้ว (แต่ไม่รู้วิธีเช็ค)
*ควรเช็คตรงไหนต่อครับ
*มีเซ็นเซ่อตัวไหนต้องเช็คอีกครับ
รบกวนขอคำปรึกษาด้วยครับ ขอบคุณครับ
hideyoshiki is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม