ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-08-2008, 17:37   #18
kene
Member

รูปส่วนตัว kene

Car Brand: mtx 4 doors
Engine Type: 1JZ-GE + LPG
คะแนน: 0 kene is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuya อ่านกระทู้
ไม่ทราบว่าอยู่ในรถอะไรครับ รถแต่ละรุ่นพื้นฐานไม่เหมือนกัน
นิสสัน ควบคุมอุณหภูมิ โดยเอาลมร้อนจากหม้อน้ำ มาทำให้แอร์อุ่นขึ้น
โตโยต้า ควบคุมด้วยหางเทอร์โมมีทั้งแบบแรงดัน และ แบบอิเล้คทรอนิคส์

ง่ายที่สุดลองเช็คน้ำยาดูก่อนครับ แต่ที่บอกว่าชอบเปิดกระจกวิ่งแล้ว มักมีกลิ่นอับชื้น แสดงว่าตู้แอร์ ใกล้จะตันครับถ้าเปิดแอร์แรกๆเย็นแล้วสักพักไม่เย็นล มไม่ค่อยออก มีกลิ่นอับชื้นแสดงว่าคอล์ยเย็นเป็นน้ำแข็งมีสาเหตุม าจาก น้ำยาน้อย อายจะรั่วหรือไม่ก็ ตู้ตันครับ ถ้าตู้ไม่ตัน อาจเป็นที่วาล์วแอร์มีอะไรไปอุดตันก็ได้
ขอบคุณครับ รถผมไมตี้ 4 ประตูครับ ถ้าล้างคอยเย็นจะช่วยได้ไหมครับ เคยดูที่ตาแมวมีฟองอากาศเหมือนกัน
kene is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to kene For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)