ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-03-2011, 20:22   #270
Tomohok
Junior Member

Car Brand: Toyata
Engine Type: 2J VV
คะแนน: 0 Tomohok is on a distinguished road
เหยียบคลัทช์เดินเบาแ้ล้วดับ

ขออนุญาติสอบถามผู้รู้หน่อยครับ
พอดีใช้ 2J VVTI ชนเกียร์ธรรมดาครับ
ขับ ๆ ไป ถ้าช่่วบงจะเหลียวหรือเราจะเบรคชลอ
ความเร็วแล้วรอบเครื่องจะวูปครับ บางทีก็ดับ
บางทีก็ไม่ดับครับ เกิดจากสาเหตุอะไรบ้างได้ครับ
รถใช้แก๊สเหมือนกันครับ (เกี่ยวกับการที่เราเปลี่ยนจากเกียร์Auto เป็น เกียร์ ธรรมดาไหมครับ) ขอบคุณครับ
Tomohok is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Tomohok For This Useful Post:
somtao (01-02-2012)