ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-07-2008, 16:18   #8
nonglek
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 nonglek is on a distinguished road
ขอถ้ามเจ้าของกระทู้หน่อยคร้าบ
คืออยากทราบว่า รถตู้ที่ว่านี่ ใช่ รุ่น commuter d4d 2.5 หลังคาสูง หรือเปล่าครับ
ถ้าใช่ไปเปลี่ยนเครื่องที่ไหนครับ พอดีใช่รุ่นนี้เหมือนกัน สนใจมากครับ
คือผมกำลังจะเปลี่ยนและติดแก๊ส ngv กำลังหาขอมูลอยู่ ตอนนี้ได้ที่ติดแก๊สแล้ว
แต่หาที่เปลี่ยนเครื่องไม่ได้ ยังไงรบกวนช่วยบอกอู่ที่ไปเปลี่ยนได้มั้ยครับ
ถ้าจะให้ดี บอกเบอร์โทรมาก็ได้ครับ จะโทรไปสอบถาม
หรือจะโทรมาบอกก็ได้นะครับ 081 3412034 ชื่อเล็กครับ

ข้อความข้างล่างเป็นคำถามที่ผมถามทางศูนย์ที่ติดตั้ง และเขาก็ตอบมา เอามาฝากเผื่อจะมีประโยชน์ครับ

จากคำถาม
1. รับติด ngv เครื่องดีเซลด้วยหรือเปล่าครับ
ตอบ NTECH ยังไม่รับติดตั้งในระบบเชื้อเพลิงร่วมกับเครื่องยนต์ ดีเซล ขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วย

2. ระหว่างใช้พลังงานร่วม ดีเซล+ngv กับ เครื่อง 2jz ngv 100% แบบไหนประหยัดกว่าครับ
ตอบ เครื่อง 2JZ ประหยัดกว่าครับ ตกกิโลเมตรละประมาณ 1.00-1.10 บาท

3. ถ้าจะเปลี่ยนเครื่องเป็นเบ็นซิน จากประสบการณ์ของคุณต๋อง ช่วยบอกหน่อยนะครับ ว่าระหว่าง
- 2 jz ge 3000 ซีซี กับ
- 2 jz ge vvti 3000 ซีซี
สองเครื่องนี้ เครื่องไหนเหมาะที่จะติด ngv และ เครื่องไหนที่ติด ngv แล้ว มีข้อดีมากกว่าครับ
ตอบ แนะนำ 2JZ VVTI เป็นไดเลคคอยล์ ให้การตอบสนองที่ดีกว่าครับ

ปล.ตอนนี้ทางศูนย์กำลังติดตั้ง ngv อยู่ 1 คันครับ Toyota Vigo 2JZ VVTi ระบบหัวฉีด 6 สูบ + ถัง 100 x 2 ลิตร(น้ำ) คอยชมผลงานได้เลยครับ

nonglek is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม