ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-11-2012, 10:49   #3
borancar
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว borancar

Car Brand: toyota , Mitsubishi Colt,Ford Focus
Engine Type: 1jz-gte E8 , 4g32 MT
คะแนน: 15 borancar is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Modsmayday อ่านกระทู้
รถเป็น เจโบ ออโต้ ครับ วิ่งนอกเมือง ได้6.5-6.7 โล ลิตร ในความเร็ว เฉลี่ย10-140 ใช้ไปซักพัก เกิดอากาีรกินแก๊ส มาก ได้ที่ 4.9-5.0 โล ลิตร ได้เข้าไปเช็ึคที่ร้าน พบน็อตข้างหม้อต้ม ไม่แน่น ช่างได้แก้ไข พร้อมเช็ครั่ว ก็กลับมาปกติ ครับ แต่พอใช้ได้สักซัก ตอนนี้เหลือ 6โลลิตร แล้ว สำหรับนอกเมือง ได้ทำการเช็ครั่วอีกรอบก็ไม่รั่วแล้ว ผม ต้องแก้ปัญหาอย่างไงดี ผมได้ทำการลองเติมแก๊ส หลายถังแล้ว
เพิ่มเติมครับ หัวเทียนติดจากเซียงกงยังไม่ได้เปลี่ยนเลยตั้งแต่วาง เครื่อง ตอนนี้ มีอาการสะดุดนิดหน่อยแต่ไม่มากครับ คอย ปกติ
เมื่อเราขันน๊อตข้างหม้อต้มให้แน่นก็เท่ากับเราเพิ่มแรงดันหม้อต้มนะครับ ทำให้เกิดอาการจ่ายแก๊สเกินความพอดีทำให้กินแก๊สครับ ผลที่ตามมาคือสะดุดด้วย(เฉพาะกรณีใช้น้ำมันไม่สะดุดน ะครับ)
borancar is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม