ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-02-2010, 20:13   #2
cefred
Member

รูปส่วนตัว cefred

Car Brand: cefiro a31
Engine Type: 1jz gte vvti
คะแนน: 0 cefred is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง cefred
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PhotJZ อ่านกระทู้
ไปถ่ายน้ำมันเกียร์มาสงสัยว่าจะเหมือนกับ สมาชิกท่านอื่นๆมั้ย เพราะเวลาที่ ขึ้นลูกระนาด หรือ JUMP คอสะพานแรงๆหัวเกียร์มันจะโยกตาม ตัวเครื่อง ถ้า Jump คอสะพานแรงๆ หัวเกียร์ มันเกือบจะโยก จาก D มาเป็น N เอาด้วย ( ใช้แท่นเครื่อง J เดิมติดมากับเครื่อง) ผมยังไม่เคยมุดดู ของสมาชิกท่านอื่นๆเลย เคยแต่มุดดู รถ เกียร์ ออโต้ เดิมๆจากโรงงาน มันไม่เหมือนกัน และเวลารถวิ่ง หัวเกียร์ก็ไม่โยก จำได้ว่าเคยมาถามในนี้ บางท่านบอกไม่โยก ครับ เวลาที่รถวิ่ง แต่ถามช่าง ทั่วๆไป เขาบอกปกติ ครับ ต้องมีโยกบ้าง ...รถดัดแปลงจะเอาอะไรกันเล่า
ปล.รบกวนด้วยนะ ครับ รูปจริงๆมองยากมาก เนื่องจากมีสิ่งอื่นมาบดบัง เลยตัดสินใจวาดให้ดู ครับ ....รอคำตอบอยู่นะ ขอบคุณ มาก ครับ (1J-GE Auto)
แล้วจุดหมุนอยู่ตรงไหนอะครับ ถ้าทำแบบนี้เข้าเกียร์ยาก แต่ถ้าทำตรงรูไสลด์ให้เป็นจุดหมุนจะเข้าง่ายครับ เรื่องโยกหรือไม่นั้นขึ้นอยู่กับขนาดและความหนาของเห ล็กที่เอามาต่อทำแขนที่มีรูไสลด์ครับ ถ้าเหล็กบางโยกแน่นอน ใช้เหล็กหนาหน่อยก็โยกน้อยลง ผมว่าหาตำแหน่งที่สามารถยึดเพิ่มจุดหมุนให้มันน่าจะด ีกว่า เข้าเกียร์ง่าย ไม่โยกครับ ลืมบอกไปตัวแกนของด้ามเกียร์เชื่อมขาออกมาอีกได้หรือ ปล่าว ต่อขาให้ยาวลงมาเพื่อที่จะได้เอาขานั้นทำเป็นจุดหมุน แล้วยึดกับโครงหรือตัวเสื้อเกียร์ถ้าทำได้จะแข็งแรงม ากครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cefred : 24-02-2010 เมื่อ 20:21.
cefred is offline  
The Following 4 Users Say Thank You to cefred For This Useful Post:
anan2jz (05-08-2011), JZ_P_MAYIM (25-02-2010), Lucky (03-06-2011), pakit (15-04-2010)