ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-12-2008, 20:03   #9
B ing
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 B ing is on a distinguished road
เจ้าของกระทู้

นี้หละครับที่ผมบอกยิ่งศึกษายิ่งงง ครับ คือรถผมพิ่งวางเครื่องมาได้ไม่ถึงไม่ถึงอาทิตย์ เผอิญอู่ที่วางเขาถ่ายน้ำมันให้หมดทุกอย่าง แล้วเขาใส่ ปตท Dexron III ให้เลยลองศึกษาดู บางคนบอกว่าใช้ได้ และใช้มานานแล้วและดีด้วย กับ 1J vv แต่บางคนบอกว่าใช้ไม่ได้ ถ้าใช้นานเกียร์อาจพัง ต้องใช้
T-4 ของ TOYOTA เท่านั้น ลองไปเช็คราคามา 4 ลิตร พันกว่าบาท อึ่งเลย แต่เอาชัวว่าจะไปถ่าย T-4 หลังปีใหม่ แต่คงแค่ถ่ายครับไม่ล้าง อ้อ มีใครเคยใช้ Dexron III แล้วเกียร์พังมีบ้างไหมครับ และใช้นานเท่าไหร่ครับ
B ing is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to B ing For This Useful Post:
CHAI-ENERGY-DEDE (28-07-2015), JZ_P_MAYIM (27-11-2009), Lucky (03-06-2011)