ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-12-2008, 01:53   #1
B ing
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 B ing is on a distinguished road
น้ำมันเกียร์ออโต้ Type-iv ของโตโยต้าเทียบได้กับ Dexron อะไรครับ

คืออดสงใสไม่ได้อะครับ ถ้าดูจากคู่มือรถ 1J ge VVTI มันบอกว่าใช้ DEXRON III ได้
มีอีกกระแส ว่า T-IV ของ TOYOTA คือ DEXRON II แล้วตกลงมันเป็นมาอย่างไรกันแน่ครับ
ยอมรับว่า T-IV ของ TOYOTA ราคาค่อนข้างสูง แต่อย่างไรมันก็ไม่น่าจะเป็น DEXRON IV เพราะ DEXRON IV เพิ่งออก แต่ T-IV มีมานานแล้ว ขอความกระจ่างหน่อยครับ
B ing is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to B ing For This Useful Post:
CHAI-ENERGY-DEDE (28-07-2015), Lucky (03-06-2011)