ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-09-2013, 09:29   #601
cho_1
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว cho_1

Car Brand: D-MAX
Engine Type: 1JZ-GTE + LPG
คะแนน: 16 cho_1 is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง cho_1
ขอปรึกษา เรื่องแอร์รถ หน่อยครับ รถ ไทเกอร์d4d ตอนเดียว เครื่อง 2 j vvti อาการคือ ไม่สู้แดด จอดติดไฟแดง มีแต่ลม จอดรอยูเทริน รถติดใน กทม. ก็มีแต่ลม แต่พอออกตัว ไปก็เริ่มมีแอร์ แก่มาหลายเดือนแล้วไม่หาย หมดไปเยอะแล้วครับ

สิ่งที่เปลี่ยนไปแล้วมี
1 เปลี่ยน คอม แบบลูกสูบ (เช็คมา2-3 ร้านแรงอัดดีดี)
2 เปลี่ยน แผงคอยร์ร้อน ของ dmax ลามิเนต
3 เปลี่ยน วาวร์
4 เปลี่ยน สายทั้งหมด
5 เปลี่ยน ดายเออ 2 ลูกแล้ว
6 ล้างตู้ใน ไม่รั่วด้วยครับ
7 ระบบไฟ เช็คและ ต่อใหม่แล้ว

ระบบหน้ารถ
พัดลมไฟฟ้าดูด 2 ตัวที่หม้อน้ำ
แล้วก็พัดลมดูด 2 ตัวที่แผงแอร์ ครับ

ไม่รู้จะเปลี่ยนจะแก้ตรงไหนแล้วครับ....แนะนำหน่อยคร ับ หรือมีร้านไหนทำจบๆ บอกผมหน่อย ผมอยู่นครปฐม แต่ก็สะดวก เข้ากรุงเทพครับ...หรือทิ้งเบอร์ให้ผมหน่อย ขอปรึกษาหน่อยครับ
ขอบคุณครับ
cho_1 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม