ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-01-2010, 22:52   #2
buddymodify
Junior Member

รูปส่วนตัว buddymodify

Car Brand: RED VOLVO 940 SE
Engine Type: 1JZGE A/T
คะแนน: 0 buddymodify is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pixyeiei อ่านกระทู้
ผมติดแก๊สหัวฉีดของ ac หม้อต้ม kme เงิน ตอนนี้ปรับแรงดันหม้อต้มไว้สุดแล้วแต่พอตอนเหยียบแล้ วบูสมาเครื่องก้เดินเบาลงอะครับ ไม่รู้ว่าแก๊สไม่พอหรือว่าท่วม กินแก๊สในเมืองประมาณ3.2บาท ต่อกิโล ราคาแก๊ส 11.30บาท/ลิตร รบกวนผู้รู้หน่อยคับว่าผมจะสามารถแก้ไขได้ที่ไหนยังไ งมั่งคับ ผมอยู่แถวบางโพคับ ขอบคุณมากคับบบ
เครื่องอะไรครับ ถ้า 1jz gte ถือว่ากินมากเกินไป ถ้าแก็สมามากไปก็ทำให้วิ่งไม่ออกนะครับ ประมาณแก๊สท่วมนะครับ ลองจูนใหม่ ถ้าจะให้ดีต้องวัดค่า a/f ด้วย ประมาณ 14/1นะครับ
buddymodify is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม