ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-08-2014, 17:32   #9
watcharakorn
ClubJZ Web Register

Car Brand: BMW e34 e36 e39
Engine Type: 1jz ge vvt-i
คะแนน: 0 watcharakorn is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
กล่องเบอร์อะไรครับ บางกล่องต้องมีสัญญาณsp1เข้ากล่องโดยแปลงหรือเจนจากs p2 แล้วนำมาเข้ากล่องเพื่อให้vvti มันทำงาน ผมเดาเลยครับว่าvvti ไม่ทำงานครับ 1 ประเด็น
อีกประเด็นมันต้องเช็คโค๊ตเครื่องได้ ถ้าวายสายมาดี ซึ่งถ้าวายสายไม่ดีหรือไม่ได้ มันบ่งบอกถึงช่างว่าไม่ได้เจนsp1เข้ากล่องให้ด้วย:ro lleyes:
ขอขอบคุลคับพี่เคที่มาตอบกรเทู้ผมกำลังอย่กจะปรึกษาพ ี่พอดีตอนนี้รถอืดมาก ไม่รู้จะทำยังไงดี
watcharakorn is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม