หัวข้อ: Idle Speed Control
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-09-2009, 20:02   #12
m&m
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว m&m

คะแนน: 17 m&m is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
สำหรับเครื่องยนต์ที่ไม่ใช่ VVT-i การวอร์ม เครื่องยนต์ตอนสตาร์ทเย็นนั้น จะเริ่มที่ 1100 - 1300 รอบครับผม ดังนั้น รอบเครื่องยนต์ที่คุณบอกมานั้น น้อยเกินไปครับ แสดงว่ามีการปรับตั้งลิ้นปีกผีเสื้อมาครับ
น่าจะมีการปรับจากการติดตั้งเเก็สเเน่เลยครับ รบกวนลุงมูน ขอคำเเนะนำในการปรับตั้งที่ถูกวิธีด้วยครับ ผมมีมัลติมิเตอร์เป็น ดิจิตอลขอรบกวนด้วยครับ
m&m is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม