ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-09-2008, 01:58   #4
pipekub
Junior Member

รูปส่วนตัว pipekub

คะแนน: 0 pipekub is on a distinguished road
Exclamation ในความคิดของผมนะ

เ่อ่อคือว่าในความคิดของผมนะ

เป็นผมผมก็จะใช้เครื่องเดิม

รอจนเครื่องเดิมพังแล้วค่อยเปลี่ยนนะครับ ผมว่าสภาพเครื่องของท่านยังซิงมากๆเลยนะครับ

วิ่งมาแค่ 3 หมื่นโลเอง ไม่แน่เครื่องของท่านอาจขายได้แพงกว่าเครื่อง 1Jz GE ซะอีกนะ

แล้วเครื่องที่ซื้อมาลงอาจจะวิ่งมามากกว่า 3 หมื่นโลแล้วอายุก็อาจจะมากกว่าเครื่องเดิมของท่านอีก นะ

ผมว่ายังไงของเดิมๆ มาจากโรงงานมันก็ย่อมดีกว่าแปลงแล้วอะครับ

ถ้าช่างทำไม่จบก็ยุ่งเลยนะครับ

แต่ถ้าอยากวางจริงๆก็แนะนำเป็น 1JZ GTE เลยดีกว่านะครับ จะได้ต่างจากเครื่องเดิมหน่อย

แต่ถ้าเป็น 1JZ GE ฝาดำ ผมว่าไม่ค่อยเห็นผลหลอกครับ

เรื่อง VVTI ถ้าท่านได้อู่ที่เป็นจริงแล้วได้เครื่องสายไฟมาครบก็ จบครับ

ยังไงถ้าวางก็เอารูปมาให้ดูด้วยนะครับ อยากเห็น อิอิ
pipekub is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to pipekub For This Useful Post:
Jamisquatar (20-01-2013), JZ_P_MAYIM (23-09-2009), Lucky (03-06-2011)