ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-08-2012, 00:30   #642
sitthinat
Member

รูปส่วนตัว sitthinat

Car Brand: Lexus
Engine Type: 1JZ-GTE VVT-I ECTS-I
คะแนน: 0 sitthinat is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Khun_Thian อ่านกระทู้
ไม่ลองโทรปรึกษา อาจารย์"Bjz"ดูล่ะครับน่าจะได้คำตอบเรื่องต่างๆของตั วVVtiครับ มีอะไรสงสัยผมก็โทรถามครับ แต่ผมจะโทรไปกะว่าอาจารย์เค้าว่างจากงานประจำน่ะครับ
ครับผม ตอนนี้ผมมีทั้ง Fuel Pump Control และ Slow Pump แล้วครับ น่าจะไม่มีปัญหาแล้วครับ รอถามช่างวายอีกทีครับ

ตอนนี้ผมใช้ 1G FE VVT-I อยู่ครับ รู้สึกว่ามันไม่ค่อยทันใจครับ เลยมาคบกับเจดีกว่าครับ เพราะรถที่บ้านก็วางเจอยู่คันนึงครับ ปัญหาแทบไม่มีเลย ไม่มีจุกจิก อะไหล่ก็หาง่ายครับ ทำให้ผมชอบเครื่องตัวนี้ครับ

ส่วน อาจาร์ย BJZ ผมไม่มีเบอร์เลยอ่ะครับ แต่ว่า ถ้ามีเบอร์แล้ว ผมก็ไม่กล้าโทรไปอ่ะครับ กลัวจะรบกวนเวลาอาจาร์ยเค้าครับ เลยมาถามในบอร์ดนี้ดีกว่าครับ มีพี่ๆ น้าๆ ช่วยตอบคำถามให้ ก็ดีใจมากแล้วครับ

ตอนนี้รอคอนเฟิร์ม เรื่องกล่อง ABS อยู่ครับ ไปถามที่เชียงกงมาเขาบอกไม่ต้องใช้ครับ แต่ถ้าต้องใช้จริงๆ ก็คงต้องหาอีกครับ อิอิ
sitthinat is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to sitthinat For This Useful Post:
Khun_Thian (20-08-2012), somtao (05-08-2012)