หัวข้อ: stada อยากวาง J
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-06-2008, 14:36   #2
จักรเบา
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 จักรเบา is on a distinguished road
ตาด้าขับสี่ป่าวครับ แล้วเครื่อง 2.8 โบป่าวถ้าโบขอซื้อเขาควายได้ป่าวครับอิๆๆๆ
ส่วนจะวางอะไรนั้นผมว่าตอนนี้ ช.ม.นี้ หาของยากครับ เครื่องราคาขึ้น แก็ส(อุปกรณ์)ขึ้นตามตัวเลย หรืออีกอย่างก็ต้องไปต่อคิวกันหลายเดือน หลายอาทิตย์ครับ ของผมมี มาดด้าไฟร์เตอร์ เมื่อก่อนเป็น บี2500 แต่ตอนนี้ หัยไปคบกะ2เจ ไม่โบครับวิง่สบายครับ ไม่อืดมาก กินตก โลละ1.70-1.80 ครับที่เลือก2เจ เพราะเผื่อบรรทุกบ้างครับ ลองๆหาดูครับ ส่วนเรื่องที่ถามถ้ามีของ(โบ)ก็ลงเบอร์ไว้เดี๋ยวผมโท รหาเองครับ แต่ในกรณีที่ถามนี้ คือเอาเครื่อง 4m40ไปติดแก็ส ใช่ป่าวครับถ้าใช่ ผมว่ามันไม่ค่อยประหยัดเท่าไรครับผมว่ามันเป็นการลงท ุนที่ไม่ค่อยคุ้มครับประหยัดได้ไม่มากเท่าไรครับผมมี รถ 3คัน คารีเบี้ยน กะบะตาด้าโฟร์วีล และก็มาด้าไฟรืเตอร์นี้ละ ตอนนี้ติดแก็สไปสองคันแล้วครับประหยัดโคตรครับ ส่วนตาด้าผมว่าจะเซดโบครับเอาไว้เที่ยว ไกล อิๆๆๆเจอค่าน้ำมันทีอ้วกกกก แทนที่จะเหลือมาเป็นค่าเหล้าโอ้ ชีวิต รัฐบาลช่วยประชาชนด้วยยยย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย จักรเบา : 03-06-2008 เมื่อ 14:40.
จักรเบา is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม