ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-07-2010, 14:09   #3
SUNCHAINC
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว SUNCHAINC

Car Brand: TOYOTA VIGO 4x2
Engine Type: 1JZ GTE โบคู่ เดิมๆ
คะแนน: 17 SUNCHAINC is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ moz อ่านกระทู้
หลังจากงานมิตติ้งระยอง มีสมาชิกถามว่าคุงนายชงอะไรให้กินบ้าง ขอเฉลยวันนี้เลยนะครับ

สูตรที่ 1

พั๊นทิปโก้
ส่วนผสม แสง 1 แบน สไปร์ท 1.25 คึ่งขวดแล้วก็ทิปโก้น้ำผลไม้ จะเอารสไหนเลือกได้ตามใจชอบ
แนะนำเป็นองุ่น กะสับปะรดคับ อันอื่นมันจะออกเลี่ยนๆ
สรรพคุณ อันนี้ดื่มง่ายไม่มีกลิ่นเหล้า เมาเล็กน้อยทานได้เรื่อยๆแต่ห้ามเพลิน อิอิ

สูตรที่ 2

วอดก้า กระทิงแดง ใช้วอดก้า ไทยๆนี่แหละคับ ยี่ห้อเหยี่ยวเงิน ขวดละร้อยกว่าบาท
ส่วนผสม วอดก้าคึ่งขวด ทิงแดงสี่ขวด คนให้เข้ากัน อาจจะใส่พวกจินโทนิค ด้วยก็ไม่ว่ากันคับ
สรรพคุณ อันนี้ทานเหมาะสำหรับท่านที่สดๆมาอยากเมาเจอเข้าไปซั กกรึ๊บแล้วมันจะออกอาการ เมามันส์ ไม่หลับไม่นอน อิอิ

สูตรสุดท้ายเด็ดสุด

สี่คูณร้อย ไม่ใช่ยาเสพติดนะ
ส่วนผสม เหล้าแสง 1 กลม เบียร์อะไรก้ได้ แปดขวด ตามด้วยสไปร์ท 1.25 สองขวด แล้วสุดท้ายกะทิงแดง สี่ขวด
ผสมให้เข้ากัน วิธีผสม ต้องให้เหล้ากับเบียร์เข้ากันดีก่อนแล้วค่อยใส่สไปร์ ทกับกะทิงแดงตามลงไป
เหมาะสำหรับดื่มเอาเมาครับ กินง่ายรสหวาน แต่ห้ามลุก555
สรรพคุณ อันนี้ของหนัก ถ้ามมือใหม่หัดขับ หรือว่าคอแป็ปแนะนำว่าค่อยๆทานดีกว่า ครับ ของเค้าแรง

ยังมีอีกหลายสูตร รอเอาไปชงต่อที่สิงห์บุรีครับ
ขอบอกว่า แต่ละสูตร รสหวาน แต่ เมาง่าว...............

ปล..ภาษาเหนือ เมาง่าว หมายถึง มาว ชิหา.....
SUNCHAINC is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 5 Users Say Thank You to SUNCHAINC For This Useful Post:
Bank_td07 (24-07-2010), PuK_InfinitY (24-07-2010), pyf (24-07-2010), กำนันสไตล์หัวครก (26-07-2010), อ้นหมีทุย (24-07-2010)