ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-12-2008, 22:34   #5
suankularb
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 suankularb is on a distinguished road
กรณีของผมจาก 1 เปลี่ยนไป 2 ถ้าเครื่องเย็นจะกระตุกแรง

ของผมจะมีอาการตอนเปลี่ยนจากเกียร์ 1 ไป 2 ถ้าอุณหภูมิเย็น (ตอนสตาร์ทใหม่ๆ) จะกระตุก (เกียร์กระตุกแรง) และจะลากเกียร์ 1 ยาว กว่าจะเปลี่ยนเป็นเกียร์2 (ตอนเครื่องเย็น คือถ้าอุณหภูมิยังไม่ร้อน) ถ้าเครื่องร้อนแล้วจะไม่มีปัญหา เกิดจากสาเหตุใดครับ

เครื่องเดิมก็1 J Bo เคยสตาร์ทได้ที่ตอนเกียร์อยู่ในตำแหน่ง P และ N
พอเครื่องเก่าพัง ลงใหม่ ตอนนี้สตาร์ทได้แต่ตำแหน่ง P ต้องตรวจสอบที่จุดใดครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับคำแนะนำ
suankularb is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to suankularb For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)