หัวข้อ: 1UZ FE in Benz W124
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-05-2011, 23:55   #529
Chatupong
Senior Member

รูปส่วนตัว Chatupong

Car Brand: Benz W124 , W208,W203 ,ML350, BMW E30 , DATSUN620 , MAZDA1000 , TOYOTA Fortuner ฯลฯ
Engine Type: 1UZ FE
คะแนน: 17 Chatupong is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pakapao อ่านกระทู้
มารายงานกันซักนิดครับ ถึงความคืบหน้ากับอาการป่วยของรถกระผม

วันนี้ได้ตัดสินใจ โทรไปคุยกับพี่ตู่ ก่อนจะโทรไปคุยกับพี่ตุ้ม ว่าจะขอรถกลับคืนมาตั้งหลักดูก่อน เพราะตอนนี้วินิจฉัยออกมาแล้วว่า จะดีที่สุดถ้าหาเครื่องตัวใหม่มาลง

ทบทวนอยู่ 3 วัน เมื่อทางออกเป็นแบบนี้ ก้อมีทางเลือกเป็น option มากขึ้น เช่น

1.หาฝาครอบมาลง

2.หา UVVTI ตัวใหม่มาลง

3.เอา Fcon ลง ดีดกล่องเก่าทิ้ง

4.วางเครื่องเบนซ์ เหมือนเดิม

และอีกหลายทางเลือก

ซึ่งหลงัจากคุยกับพี่ตู่แล้ว(อาจจะงง ว่าทำไมไม่ไปคุยกับทางพี่ตุ้มเลย)

พี่ตู่ จะเป็นคนที่คอยธุระให้โดยตลอด ติดตาม update งานให้ทราบถึงปัญหา เพราะพี่ตู่จะคุยกับพี่ตุ้ม ได้ Get กว่าผมเยอะ น้ำใจพี่ตู่อันนี้ผมไม่มีทางลืมครับ

แล้วก้อโทรไปหาพี่ตุ้ม ให้ช่วยประกอบรถคืน และจะเข้าไปรับวันเสาร์นี้

ผมเองก้อเกรงใจพี่ตุ้มเค้ามาก แล้วก้อใจพี่เค้าสุดๆเหมือนกัน เรียกว่าสุดมือแล้ว มันไม่หาย แทบจะอ๊วก ออกมาเป็นสายไฟกันเลยทีเดียว ทำให้กันขนาดนี้ ก้อใจสุดๆแล้วครับ
เพราะปกติ บทงอู่ ไม่เอาเลยนะครับ งานแก้ เพราะมันไม่คุ้มหรอก ไปวางเองแต่แรก จบไปหลายคันแล้ว

ช่วงนี้ขอถอยออกมาดูทิศทางก่อนครับ ว่าจะเอายังไงดี

แล้วจะมารายงานให้ฟังอีกที ตอนที่จะเริ่มเข้าโรงพยาบาลอีกครั้งครับ

ขอบคุณพี่ตู่

ขอบคุณพี่ตุ้มแห่งอู่ cakemaker

และกำลังใจจากพี่น้องทุกท่านครับ

คุณเป้า

เราชักชวนกันมาลง UZ สุดท้าย เราไม่ประสบความสำเร็จกัน วันนี้ผมชักชวนคุณเป้าให้กลับไปใช้เครื่อง Benz กันดีกว่าครับ ลืม ๆ UZ ไปเถอะครับ เวลามีปัญหา คุณเป้าไม่สังเกตุหรือ เพื่อน ๆ ใน BON ช่วยเหลืออะไรเราไม่ได้เลย เพราะเราไปแหกคอกกันเอง ผิดกับเพื่อน ๆ ที่ใช้เครื่อง Benz แก้ไขได้ทุกปัญหา และไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้นช่างศักดิ์เอาอยู่ทุกอาการคร ับ
ผมเจอกับตัวเองมาสองรอบครับ หมดเงินไม่เกี่ยง แต่เซ็งในอารมย์นี่ซิไม่มีอะไรมาชดเชยได้ครับ ฮาาา
(เพราะสมัยใช้เครื่อง Benz ไม่เห็นมันมีปัญหาอะไรมากมายเลยนี่ครับ แต่เวลาลงเจ ลง UZ ปัญหาเยอะจริง ๆ)
กลับไปใช้ M119 ไหมครับ ? ผมไปด้วย เมื่อวาน(เห็นเครื่อง 500ME ของคุณ X มาอีก สวยมาก ๆ ครับ) ของลุงสี่ก็ใกล้เสร็จแล้วมั้ง
ลืม ๆ UZ ไปเถอะครับ ผมนี่เซ็งได้ที่แล้วล่ะครับ ฮาาาาาาาาาาาา ไม่รู้เวรกรรมอะไรนักหนาครับ ไม่ได้ใช้ดีเล้ย !!!!
Chatupong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to Chatupong For This Useful Post:
Godzela (08-07-2013), MS133 (26-05-2011), pakapao (26-05-2011)