ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 31-01-2017, 16:18   #5
cysc2007
Senior Member

Car Brand: Volvo 940GL
Engine Type: 2JZ vvti
คะแนน: 15 cysc2007 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sui_pon อ่านกระทู้
ตอนนี้ พวงมาลัยสั่น เบรกสั่น
ไปมา2ที่แล้ว ผมอยากให้จบๆ
วิ่งตรงๆ ไม่สั่น ..
.
ตอนนี้แก้เลื้อยได้แล้วครับ จับเปลี่ยน ลูกหมาก
ไม้ตีกลอง ยางกันโครง แต่ยังแก้เรื่องสั่นไม่ได้
เบรกแล้วพวงสั่นแบบ เหมือนจะหลุด วิ่งธรรมดาก็สั่น
เหมือนๆ หน้าไม่นิ่งเลยครับ
.
อยากแก้ให้มันหายๆ ขับดีๆจังเลยคับ
เหมือนมีหลายอาการนะครับ

แก้ไขเบื้องต้น
เบรคแล้วสั่นต้องเจียรจานเบรคครับ
วิ่งตรงสั่นแบบพวงมาลัยสะบัด ดูลูกหมากคันชักตัวนอก (เพราะตัวในเปลี่ยนแล้ว)
สั่นแบบล้อเต้น ดูบูชปีกนก กับโช็คหน้าครับ
cysc2007 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม