ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-08-2009, 19:30   #5
champ_s
Junior Member

Car Brand: suzuki
Engine Type: 4 cycle
คะแนน: 0 champ_s is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 191919 อ่านกระทู้
แล้วจะหาหัวฉีดที่เหลือ อีก 2 สูบยังไงอะคับ ช่วยแนะนำด้วยคับ แล้วจะเอาไปติดตั้งที่ร้านไหนได้มั่งคับ ค่าติดตั้งอีกประมาณเท่าไรอะคับ ขอบคุณคับ

ถ้าต้องการติดตั้งกับเครื่องเจ แนะนำหาของ AG 6 สูบมือสองมาใช้ครับ (เอาของ 4 สูบมาใช้ไม่ได้ครับ) เพราะที่คุณเค คลอง 3 เขาใช้ติดกับเครื่องเจโบแล้วไม่มีปัญหา (ติดไปแล้วหลายสิบคัน) ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นๆ ไม่ทราบว่าจะรองรับกับแรงม้าของเจโบได้ไหม

แต่ถ้าเป็นเจธรรมดา ก็ใช้ยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ ขอเน้นคุณภาพหน่อย เช่น EmmeGas AG อะไรประมาณนี้ (เคยใช้แค่ 2 ยี่ห้อ ยี่ห้ออื่นไม่รู้ว่าจะดีปล่าว) ใช้ได้หมดครับ

แต่ถ้าเน้นประหยัดงบประมาณสุดๆ ใช้ระบบมิกเซอร์ธรรมดาก็ได้ครับ ใช้งานได้ดี กินมากกว่าหัวฉีดนิดหน่อย แต่ค่าติดตั้งถูกกว่ากันครึ่งนึง

แล้วแต่จะเลือกครับ เพราะเจ้าของรถเป็นคนตัดสินใจ (และจ่ายตัง) เองครับ
champ_s is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม