ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-03-2011, 10:37   #5
mr.tui
Member

รูปส่วนตัว mr.tui

Car Brand: Nissan Cefiro A31
Engine Type: 2jz GE vvt-i (มือใหม่ หัวใจ J)
คะแนน: 0 mr.tui is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง mr.tui
เจ๋งเลยครับ ได้แรงบัลดาลใจมากมายครับ

อ่านกระทู้เกี่ยวกับเกียร์มาเยอะแล้วจากคลับนี้ ต้องขอบคุณมากๆ ของผมเกียร์ N>D กระตุกแรงมาก ตั้งองศาลิ้นปีกผีเสื้อก็แล้ว ได้รอบเดินเบาที่ 650 นิ่งๆ วัดทั้งโอมห์และโวล์ทตามสเปคทุกอย่าง (ของเดิมโดนปรับมารอบปาเข้าไป 800) เช็คระบบไฟ หมดแล้ว nsw sta stp ครบแรงดันโวล์ทได้หมด ยังไม่วายกระตุกอีก เลยลองถ่ายน้ำมันเกียร์ออกมาถ้วยนึง ดำเป็นโคลนเลยครับ ผมเลยซื้อน้ำมันเกียร์กับกาวประกอบเครื่องมาแล้ว เดี๋ยวจะทำเองบ้าง

ที่จะทำก็จะเปิดอ่างทำความสะอาด เช็คโซลินอย ประกอบกลับ เติมน้ำมันใหม่ + ถ่ายน้ำมันเกียร์ทิ้งทั้งระบบ เดี๋ยวใช้ปั๊มติ๊กดูดน้ำมันใหม่เข้าสวนเข้าไปทางออย์ เกียร์ร่มที่หม้อน้ำดันน้ำมันเก่าออก (มีพี่ท่านนึงแนะนำมา)

เดี๋ยวจะถ่ายรูปและวิธีทำไว้มาให้ดูกันนะครับ
mr.tui is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to mr.tui For This Useful Post:
Dis48 (27-04-2011), lsurin (11-04-2011), Lucky (03-06-2011)