ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-11-2008, 21:46   #6
inlove
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 inlove is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
ที่ผมเคยเจอบ่อย ๆ กับเครื่องตัวนี้ มันมักจะมีปัญหาที่เกียร์อ่ะครับ ทำให้รถวิ่งไม่ออก และทำให้กินแก๊สมากด้วย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น มันก็ต้องขอดูตัวจริงอ่ะครับ อันดับแรกก็คงต้องเปลี่ยนหม้ออ่ะครับ เพราะผมไม่ถนัดหม้อญี่ปุ่นอ่ะครับ และหากใช้มาน้อยมากก็สมควรที่จะต้องทำอ่ะครับ แต่ที่จะทำก็ต้องเปลี่ยนหม้อหรือต้องซ่อมหม้อก่อนอ่ะ ครับ
รบกวนถามคุณเค

ถ้าเกียร์มีปัญหา ทำไมไม่ซ่อมที่เกียร์ก่อนล่ะคับ
(อันนี้อยากรู้จริงๆ ไม่ได้กวนนะค้าบ...ถามด้วยความไม่รู้อ่ะ)

ถ้าจะเปลี่ยนหม้อต้ม คุณเคจะแนะนำหม้อรุ่นไหนได้บ้าง (พร้อมประมาณราคาหม้อด้วย)

และถ้าเกียร์มีปัญหาจริงๆ สามารถซ่อมให้ดีได้หรือเปล่า..
เพราะถ้าเปลี่ยนยกลูกมันคงจะแพง

อยากทราบมาก
ขอบคุณค้าบบ
inlove is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม