ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 31-03-2013, 22:15   #43
tantan
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 tantan is on a distinguished road
Nissan Frontier + 1UZ + Variable Mixer

ลองหม้อน้ำ 2 ใบดูนะครับ ผมคิดว่าจบนะครับ เพราะดูแล้วคล้ายๆ กับของผม คือ พื้นที่ระบายความร้อนไม่พอ ตอนนี้ผมติดมาแล้วนะครับ แต่ว่ายังหาปั้มน้ำไม่ได้นะครับ ราคาแรงแล้วไม่มีของนะครับ
เบื้องต้นยังไม่ได้ลองมากนะครับ ทำมาได้ 1 อาทิตย์นะครับ ที่เห็นๆ คือ ไล่น้ำนานนะครับกว่าจะเต็ม แต่ความร้อนต้องรอ เมษานี้ ขับไปต่างจังหวัดช่วงกลางวันนะครับ
อีกอย่างตอนเดินเบา น้ำอาจจะไหลวนไม่ดีเพราะไม่ได้ติดปั้มน้ำ ความร้อนขึ้นมา 2 องศาสักพักก็ลงนะครับ แต่ตอนขับความร้อนไม่ขึ้นเลยนะครับ
สำหรับผมแล้ว หากจะย้ายแผงแอร์ ผมแนะนำเป็นเพิ่มหม้อน้ำ 2 ใบดีกว่านะครับ เพราะหากขึ้นเขาแล้ว ย้ายแผงแอร์หน้าจะดีสู่เพิ่มหม้อน้ำไม่ได้นะครับ
ลองดูตัวอย่างเนียนๆ ของรถคุณ Jing นะครับ
tantan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม