ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 27-09-2008, 19:18   #1049
sakda_
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว sakda_

Car Brand: Toyota
Engine Type: 2JZ-เดิมๆ
คะแนน: 16 sakda_ is on a distinguished road
Smile

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noomnoiay อ่านกระทู้
มีข้อสงสัยครับ เครื่องตัวเดิมผมขายเทิร์นให้อู่ที่วางเครื่อง ทีนี้เมื่อวันก่อนที่ร้านโทรมาบอกให้เอาสำเนาเล่มที่ แจ้งเปลี่ยนเครื่องยนต์เป็น J ไปให้ที่ร้านด้วย แล้วยังบอกไม่ต้องเซ็นต์ชื่ออีก
อู่บอกว่าเครื่องเก่าผมมีคนเอาไปวางแล้ว ต้องการไปแจ้งเปลี่ยนเครื่อง ผมเลยเกิดข้อสงสัย ว่าต้องเอาเอกสารของผมไปด้วยเหรอ

ไม่ทราบว่าท่านอื่นๆ ต้องทำแบบนี้ด้วยหรือเปล่าครับ

ถ้าขายแบบมีเลขเครื่อง ต้องถ่ายสำเนาที่แจ้งเครื่องออกจากรถนะครับ
หน้าสุดท้ายของเล่มทะเบียนเพื่อให้คนที่ซื้อเครื่องไ ปเขาแจ้งเข้าเล่มทะเบียนเขาได้
ถ้าไม่มีจะเป็ฯเครื่องเถื่อน ก็เหมือนใบคุมเครื่องของเจนั่นแหละครับ
sakda_ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม