ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-11-2009, 20:32   #465
นนท์_UZ
Senior Member

รูปส่วนตัว นนท์_UZ

Car Brand: D-MAX CAB4 2004
Engine Type: 1UZ GE in D-MAX
คะแนน: 17 นนท์_UZ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เอกjz อ่านกระทู้
งานเข้าอีกแล้วครับท่าน รอบสวิงตลอดเวลาเลยครับ เดี๋ยว0 เด๋ยวขึ้น-3000 รอบ เครื่งมีอาการ กระตุก สะดุดด้วยครับ แต่เครื่องไม่ดับ เป็นๆหายๆ เป็นทั้งน้ำมันและแก๊สครับ ตอนจอดบางครั้ง รอบตกที่ 0 เครื่องสั่นเลยครับ แต่ไม่ดับ กดคันเร่งวิ่ง100ขึ้น ก็ไม่ค่อยสะดุด ดูเครื่อง ระบบอากาศก็ปกติ พี่ๆว่า น่าจะเป็นเพราะอะไรครับ
-- ผมก็พึ่งจะมีอาการไปครับ เดี๋ยวจะตั้งกระทู้อีกทีนะครับ

แต่ของน้าเอก ตามความคิดผมนะให้ดู ดังนี้ก่อนนะครับ

-- คอยล์ ครับ เช็คก่อนเลยนะ ทั้ง 2 ตัว
-- หัวเทียน + สายหัวเทียน
-- กล่อง EDU (ของผมก็พึ่งจะเปลี่ยนใหม่มาครับ.) ทดลองหากล่องรุ่นและปลั๊ก แบบเดียวกันมาทดลองเปลี่ยนดูนะครับ..

เอาใจช่วยครับบบบบบบบ น้าเอก
นนท์_UZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม