ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-03-2013, 23:29   #1
whereisyou
Junior Member

Car Brand: Mitshubishi
Engine Type: 4.0
คะแนน: 0 whereisyou is on a distinguished road
ใช้ Triton plus cab ลง 1uz fe วิ่ง ได้ 140

ใช้ Triton plus cab ลง 1uz fe วิ่ง ได้ 140
ใช้แก๊ส mix Omvl ปัญหา คือ วิ่งได้แค่ นั้น
และ เกียร์ Auto เปลี่ยน ขึ้นๆ ลง ตอน เกียร์ 3 กะ 4
และ เกียร์เปลี่ยน เกียร์ จะ ค้าง ต้อง ยกคันเร่งแล้วเกียร์เปลี่ยน
สาเหตุเป็นที่อะไร รอบ 3000 วิ่ง 120 ครับ เฟื่อง เดิมๆ ครับ

ร้านแนะนำให้เปลี่ยน เพลา ยกเส้น ประมาณ 10000+ เทรินของเดิม
จะได้เป็น ดิสเบรค เพิ่ม

ต้อง แก้ ไขอะไร มั่ง ครับ

spec ยาง 265/65/17

เฟื่องท้ายผมไม่รู้ ครับ แต่ เดิม

ท่อทำใหม่ ตั้งแต่ หัวควายเลย ใส่พักน้อย แล้วมารวมออกพักใหญ่

ตอนนี้ไฟเครื่องขึ้นแล้วครับ แล้ว ตอนเร่ง มันจะเหมือน ดูดลม เข้าไม่ พอ ดัง ฟอดๆๆสักพัก แล้วรถ จะ อึดแล้ว พุ่งพรวดเลย
whereisyou is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม