ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-09-2008, 23:15   #60
tantan
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 tantan is on a distinguished road
Nissan Frontier + 1UZ

ผมใช้หม้อน้ำ 1j โบและพัดลมไฮดรอริกส์ ใช้อยู่ทั้งชุดนะครับ อัด 160 แช่บนทางด่วนบางนา-ชล ไม่กล้าแช่ 180 เพราะช่วงล่างเดิมๆ นะครับ อัดประมาณครึ่งชั่วโมงได้นะครับ เพราะถึงทางลงชลบุรีก่อนนะครับ

สำหรับความร้อนขึ้นเกินครึ่งนะครับ แต่ยังไม่ถึงขั้นสุดนะครับประมาณ 3/4 ส่วนของไมล์ความร้อนนะครับ

สำหรับหม้อน้ำเป็นหม้อน้ำทองแดง 2 ช่อง ใส่น้ำธรรมดานะครับ ไม่ได้ใส่น้ำยาหม้อน้ำ

สำหรับการติดตั้งตอนนี้อยู่ใต้คานหน้ารถนะครับ

ถ้าหากทำหม้อน้ำใหม่หรือแก้ไขอย่างไร รบกวนลงรูปเพือเป็นแนวทางให้ผมด้วยนะครับ หากไม่รบกวนพอทีจะลงรูปการติดตั้งหม้อน้ำให้ดูได้หรื อไม่ครับ เพราะผมจะเป็นแนวทางการติดตั้งด้วยนะครับ
tantan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม