ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-07-2015, 11:36   #1
panpravong
Senior Member

รูปส่วนตัว panpravong

คะแนน: 18 panpravong is on a distinguished road
***เข้าเกียร์ P แล้วดึงไม่ลง ช่วยหน่อยครับผม

อาการคือตอนตำแหน่งเกียร์อยู่เกียร์ P แล้วพอสตาร์ทเครื่องจะดึงลงมาเกียร์ D มันดึงไม่ลง ปุ่มที่เกียร์มันกดไม่ลงเหมือนติดอะไรไม่รู้อะคับ ต้องกดตัวชิบล็อคตรงโคนเกียร์ถึงดึงลงได้คับ (มันเป็นเป็นบางครั้งแต่หลัง ๆ เริ่มเป็นบ่อยแลัวครับ) รบกวนช่วยชี้แนะหน่อยครับว่าต้องเช็คดูหรือต้องแก้ไข ตรงไหนคับผม......ขอบคุณครับ
panpravong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม