ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-06-2009, 22:43   #5
icetimv2
Junior Member

รูปส่วนตัว icetimv2

คะแนน: 0 icetimv2 is on a distinguished road
ไม่ค่อยแน่ใจ+++

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ supjungsolution อ่านกระทู้
มันมากมายหลายแบบจริงนะไอ้ sensor ท้ายเกียร์ แบบที่กล่าวมาผมเคยเจอมาแล้วครับทั้ง 1jz ge 1jzgtโดยมากแล้วจะเป็นเครื่องปีค่อนข้างใหม่ครับ ปี 95 มันจะไม่มีเซนเซอร์sp2+-ครับก็ใช้สัญญาณจากเฟืองไมล์3เส้นท้ายเกียร์ขึ้นจอไม ล์แบบไฟฟ้าแล้วเอาsp1มาเข้าecuครับ บางรุ่นถ้าเป็นไมล์สายก็ต้องแปลงจอไมล์นะครับ โค้ดที่ขึ้นsp2 น่าจะเป็นที่กล่องไม่ตรงอะครับกล่องน่าจะเป็นรุ่นแบบ มีsp2+- นะครับ ต้องดูแบบสีป้ายกล่องสีอะไรครับ กล่องสั้นหรือยาว
เครื่องถ้าดูที่สายหัวเทียนรู้สึกจะปี 2002 ถ้าเค้าไม่เปลี่ยนสายมาก่อนนะ ส่วนกล่องจะเป็นกล่องยาวนะคับสีรุ้สึกจะเป็นป้ายสีขา วตัวหนังสือสีดำ 1jz ge trc อะไรประมาณนี้อ่ะคับถ้าจำไม่ผิดนะ เบอร์กล่องจำไม่ได้เลยคับ เดี๋ยวจะลองไปดุใหม่อีกทีคับ ขอบคุณคับที่ให้คำแนะนำคับ
icetimv2 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม