ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-06-2009, 22:24   #4
supjungsolution
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 supjungsolution is on a distinguished road
มันมากมายหลายแบบจริงนะไอ้ sensor ท้ายเกียร์ แบบที่กล่าวมาผมเคยเจอมาแล้วครับทั้ง 1jz ge 1jzgtโดยมากแล้วจะเป็นเครื่องปีค่อนข้างใหม่ครับ ปี 95 มันจะไม่มีเซนเซอร์sp2+-ครับก็ใช้สัญญาณจากเฟืองไมล์3เส้นท้ายเกียร์ขึ้นจอไม ล์แบบไฟฟ้าแล้วเอาsp1มาเข้าecuครับ บางรุ่นถ้าเป็นไมล์สายก็ต้องแปลงจอไมล์นะครับ โค้ดที่ขึ้นsp2 น่าจะเป็นที่กล่องไม่ตรงอะครับกล่องน่าจะเป็นรุ่นแบบ มีsp2+- นะครับ ต้องดูแบบสีป้ายกล่องสีอะไรครับ กล่องสั้นหรือยาว
supjungsolution is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม