ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-07-2012, 20:46   #635
i_herejoke
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว i_herejoke

Car Brand: รถเก๋ง เก่าๆๆ กับ รถกะบะ ผุผุ
Engine Type: เบนซิน 6 สูบ,ดีเซล 4 สูบ
คะแนน: 13 i_herejoke is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง i_herejoke
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sitthinat อ่านกระทู้
ผมเพิ่งซื้อเครื่อง 1JZ GTE vvt-i ects-i เลขกล่อง 89661 - 3A660 มาครับ จะวางในรถรุ่น Lexus IS200

ผมมีข้องสงสัยอยู่หลายข้อครับ
1 รถผมมี ABS แต่ซื้อเครื่อง เค้าไม่ได้ให้กล่อง ABS มา จำเป็นต้องใช้ไหมครับ หรือว่า ใช้กล่อง ABS เดิมติดรถได้ แล้วถ้าจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้กล่องเบอร์อะไรครับ
2 เกียร์ที่ผมได้มา เป็น 4 หรือ 5 สปีดครับ สับสนมากเลยครับ สายไฟเข้าเกียร์ 12 เส้นครับ รหัสเกียร์ 35010 3F410 ที่หัวหมูเขียนว่า J2 ครับ
3 กล่องที่ผมได้มา เป็น Fuel Pump Control ครับ มันใช้ได้ไหมครับ หรือว่าต้องใช้ Slow Pump ครับ
4 ถ้าผมจะชนเกียร์ธรรมดา จะมีปัญหาอะไรกับระบบ คันเร่งไฟฟ้า กับ VVT-I ไหมครับ จะทำงานปรกติเหมือนเดิมหรือเปล่าครับ แนะนำแนวทางด้วยครับ

ใช้เครื่องตัวเดียวกับผมเลยครับ เจโบ วีวี
ects-i ครับ มีข้อแนะนำคือ ถ้าวางเสดเรียบร้อยแล้ว อย่าไปปรับ ตัวลิ้นเร่งนะครับ เด๋ว งานยาว........
1. รถผม A31 เลยไม่ได้ใช้ ABS ครับ เลยไม่รู้ว่าของพี่ใช้ได้ป่าว
2. ผมว่า 5 สปีดนะครับ
3. รถผมไม่แน่ใจว่าผมได้ใช้หรือป่าวอ่ะครับ ไอ้่กล่องนี้ เด๋วไปดูในรถให้ครับ หรือ ลองถามอู่ที่วางดูก่อนครับ
4. ชนเกียร์ธรรมดาได้ครับ แต่ต้อง GEN สัญญาน sp อะไรนี่ล่ะ เห็นพี่ๆๆ ในคลับเค้าพูดกัน เพราะให้ วีวีทีไอทำงานได้อย่างปกติ

ยินดีต้อนรับสู่ เจ วีวี นะครับ มีปัญหาการใช้งานสอบถามได้ครับ

ไม่ทราบว่า บ้านอยู่แถวไหนครับ วางอู่ไหน

ถ้ายังไม่มีอู่ ผมแนะนำให้ อู่ที่วางรถผม อยู่แถวลาดปลาดุกครับ

i_herejoke is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to i_herejoke For This Useful Post:
A31@udon (26-07-2012), sitthinat (27-07-2012), somtao (28-07-2012)